Search
Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
Options
Go to last post Go to first unread
Valuemic  
#1 Posted : Saturday, April 28, 2018 9:25:56 PM(UTC)
Valuemic

Rank: Loader

Vì Sao Bạn Cần Nghiên Cứu Từ Khoá?

Khi bạn làm SEO thì giai đoạn nào cũng quan trọng và góp phần ảnh hưởng hiệu quả của dự án. Nhưng có một giai đoạn, một giai đoạn cực kỳ quan trọng, là yếu tố quyết định sự thành bại của cả chiến lược SEO. Giai đoạn ấy chính là nghiên cứu từ khoá. Thế nên, với bài viết này, KingWorld - Đào tạo SEO thực chiến tại TPHCM - Hà Nội - Đà Nẵng - Cần Thơ muốn giúp bạn hiểu hơn về tầm quan trọng của việc nghiên cứu từ khoá.

UserPostedImage

Vì sao nghiên cứu từ khoá quan trọng?

1.Bạn sẽ có “chỉ dẫn” để bạn làm nội dung

Tất cả chúng ta đều biết, những bài viết chất lượng là “cần câu” lôi kéo khách hàng đến với website. Và chính những nội dung chất lượng sẽ quyết định thứ hạng của bạn trên bảng xếp hạng tìm kiếm. Nhưng bạn có biết, để tạo nên những bài viết chất lượng ấy, bạn cần phải nghiên cứu từ khoá thật sâu. Bởi khi có một bộ từ khoá phù hợp, bạn mới có thể phát triển hệ thống nội dung bao gồm những bài viết dài làm giá trị cốt lõi và những bài ngắn hơn để hỗ trợ. Bên cạnh đó, khi nhìn vào từ khoá, bạn có thể phát triển một số bài viết phụ ngăn ngắn để trở link về bài viết chính. Cách này vừa giúp tăng hiệu quả làm SEO vừa giúp khách hàng tìm thấy những thông tin liên quan hữu ích và quan trọng nhất là “thôi thúc” quyết định mua hàng của họ.

2.Lợi nhuận của bạn sẽ tăng lên “chóng mặt”

Người ta nói, làm SEO là lợi nhuận sẽ tăng. Điều này đúng nhưng chưa đủ. Bởi SEO chỉ giúp bạn tăng lợi nhuận khi bạn “đánh” đúng vào thị trường ngách và được lượng lớn người dùng tìm kiếm. Điều này, bạn chỉ làm được khi bạn làm nên một bộ từ khoá lợi nhuận cao. Và để làm bộ từ khoá ấy, bạn cần nghiên cứu thật kỹ và thật sâu. Bạn sẽ mất nhiều thời gian để làm nên một bộ từ khoá lợi nhuận cao, nhưng tin mình đi, sự gian khổ ấy là hoàn toàn xứng đáng. Bởi đó là cách SEO giúp bạn nâng tầm ảnh hưởng và phát triển kinh doanh. Nếu bạn không chịu nghiên cứu từ khoá kỹ và cứ lấy “đại” một bộ từ khoá nào đấy, bạn có thể vẫn lên Top, vẫn thu hút lượng lớn người dùng. Vấn đề duy nhất là, họ không có nhu cầu mua sản phẩm của bạn. Điều ấy khiến bạn đầu tư một khoản lớn vào SEO nhưng chẳng thu lại được gì.

Vì thế, bạn cần phải nghiên cứu từ khoá thật kỹ và xây dựng bộ từ khoá lợi nhuận cao. Để làm được điều này, bạn cần sự giúp đỡ của các chuyên gia trong nghề ví dụ như trung tâm KingWorld - Khoa Hoc Dao Tao SEO Website - Facebook - Youtube - Local - Linkedin - Medium - Quora. Khi bạn trở thành học viên của KingWorld, bạn sẽ được hướng dẫn cách tư duy SEO khác biệt - khả năng nghiên cứu rộng và sâu để từ đó đề ra chiến lược SEO phù hợp nhất cho website. Với tư duy SEO khác biệt này, bạn sẽ biết cách nghiên cứu từ khoá hiệu quả hơn với thời gian tiết kiệm hơn. Quan trọng nhất bạn không chỉ làm được bộ từ khoá lợi nhuận cao mà còn là bộ từ khoá “nhàn hạ”, giúp bạn tiết kiệm tối đa thời gian và chi phí cần phải bỏ ra cho SEO.

3.Bạn sẽ hiểu thêm về khách hàng tiềm năng

Dù bạn tài giỏi thế nào, bạn cũng không thể hiểu hết về khách hàng của mình. Do đó bạn cần phải thường xuyên tìm hiểu về họ, nghiên cứu những nhu cầu đa dạng và thay đổi từng ngày của họ. Và thông qua quá trình nghiên cứu từ khoá, bạn sẽ phần nào hiểu thêm về khách hàng của mình. Ví dụ như thông qua từ khoá khách hàng tìm kiếm, bạn biết thêm về những nhu cầu của khách hàng rồi từ đó cải thiện chất lượng sản phẩm/dịch vụ của mình để đáp ứng nhu cầu ấy. Hoặc có thể thông qua nghiên cứu từ khoá, bạn sẽ có ý tưởng viết bài “mới lạ” hơn giúp khách hàng trả lời những băn khoăn bấy lâu nay. Bên cạnh nội dung hay hơn, bạn sẽ biết cách trình bày phù hợp hơn để gia tăng sự yêu thích của người dùng với bài viết nói riêng và website nói chung.

UserPostedImage

Với nghiên cứu từ khoá, bạn sẽ hiểu hơn về khách hàng của mình

4.Bạn biết hơn về đối thủ cạnh tranh

“Biết người biết ta, trăm trận trăm thắng” – không chỉ riêng gì khi kinh doanh mà làm việc gì bạn cũng cần phải hiểu mình hiểu người thì mới mong giành được thắng lợi. Và khi làm SEO, bạn cũng phải nghiên cứu thật kỹ đối phương để chiến thắng. Nhiều bạn khá tự tin vào chính mình và đã xây dựng thành công một bộ từ khoá lợi nhuận. Thế nhưng họ làm SEO mãi vẫn không leo Top nổi. Lý do là gì? Là bởi họ đã không nghiên cứu đối thủ của mình, không so sánh thực lực hai bên mà cứ “cắm đầu” vào làm “đại”. Lẽ tất yếu, họ thất bại trước đối thủ quá mạnh. Để tránh tình huống ấy xảy ra, bạn nên nghiên cứu xem từ khoá này có tỷ lệ cạnh tranh thế nào, bạn có đánh nổi không,…Sự chuẩn bị trước chẳng bao giờ là thừa cả.

Chắc hẳn bây giờ bạn đã hiểu hơn về tầm quan trọng của việc nghiên cứu kỹ từ khoá. Và để làm tốt khâu này, bạn nên tham gia Khoa hoc SEO thuc chien của KingWorld. Đến đó, bạn sẽ biết được bí quyết làm SEO “trăm trận trăm thắng”.

Edited by user Tuesday, July 17, 2018 1:38:32 AM(UTC)  | Reason: Not specified

Users browsing this topic
Guest
Forum Jump  
You cannot post new topics in this forum.
You cannot reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Notification

Icon
Error